| MOQ: | 1 |
| giá bán: | có thể đàm phán |
| tiêu chuẩn đóng gói: | Vỏ gỗ dán |
| Thời gian giao hàng: | 30 ngày |
| Phương thức thanh toán: | T/T |
| khả năng cung cấp: | 10 bộ mỗi tháng |
Thiết bị kiểm tra giẫm đạp phích cắm EV được thiết kế để đánh giá độ bền cơ học và an toàn của đầu nối và phích cắm xe điện dưới điều kiện bị xe cán qua. Hệ thống này mô phỏng các tình huống thực tế khi đầu nối sạc xe điện có thể vô tình bị xe cán qua, đảm bảo tuân thủ các tiêu chuẩn an toàn quốc tế.
Được thiết kế với độ chính xác và độ tin cậy cao, thiết bị này được sử dụng rộng rãi trong các nhà sản xuất bộ sạc xe điện, phòng thí nghiệm thử nghiệm và các cơ quan chứng nhận để kiểm tra độ bền đầu nối xe điện, xác nhận an toàn phích cắm sạc và kiểm tra tuân thủ.
Thiết bị mô phỏng một chiếc xe chạy qua một phích cắm hoặc đầu nối xe điện được đặt trên bề mặt bê tông. Một tải trọng quy định được áp dụng bằng lốp ô tô tiêu chuẩn dưới tốc độ và áp suất được kiểm soát.
Hệ thống đảm bảo mẫu cố định trong khi trải qua các chu kỳ lăn lặp lại, tái tạo các điều kiện ứng suất trong thực tế.
![]()
| Mục | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Trạm thử nghiệm | Một trạm |
| Hệ thống điều khiển | Điều khiển thông minh PLC + màn hình cảm ứng 7 inch |
| Chế độ hoạt động | Tự động / Thủ công có thể chuyển đổi |
| Hệ thống truyền động | Động cơ + bộ giảm tốc bánh răng sâu |
| Hành trình truyền động | 0-2,0 m |
| Tốc độ truyền động | 8 ± 2 km/h (có thể điều chỉnh) |
| Lực ép | A. Lực ép (5000 ± 250) N B. Lực ép (11000 ± 550) N C. Lực ép 4893 N (1100 lbf) |
| Điều chỉnh lực | Hệ thống tải trọng bằng trọng lượng (4890-11000 N) |
| Loại lốp | Lốp P225/75R15 + lốp chịu tải |
| Áp suất lốp | 220 ± 10 kPa / 218 ± 13 kPa |
| Phương pháp lăn | Chuyển động qua lại của động cơ tuyến tính |
| Tấm đế | Sàn bê tông mô phỏng với các phụ kiện cố định |
| Màn hình hiển thị | Cài đặt và giám sát thông số trên màn hình cảm ứng |
| Hệ thống phanh | Cơ chế phanh chống va chạm tích hợp |
| Nguồn điện | AC 480V ± 10%, 60Hz, 15 kW |
| Kích thước | Khoảng 4700 × 1300 × 3000 mm |
| Trọng lượng | Khoảng 2400 kg |
Thiết bị có vỏ thép cán nguội chắc chắn với bề mặt phủ Teflon chống ăn mòn. Cấu trúc bên trong tích hợp các bộ phận bằng thép không gỉ và nhôm để đảm bảo độ bền lâu dài.
Cơ cấu lăn được dẫn hướng bởi các thanh ray chịu tải nặng và được cung cấp năng lượng bởi hệ thống động cơ mô-men xoắn cao, đảm bảo hoạt động trơn tru và nhất quán. Hệ thống trọng lượng có thể điều chỉnh cho phép kiểm soát chính xác lực ép, trong khi cánh tay cần cẩu tích hợp giúp đơn giản hóa các thao tác tải.
Bài kiểm tra giẫm đạp đánh giá xem phích cắm hoặc đầu nối xe điện (EV) có thể chịu được hư hỏng cơ học khi bị xe cán qua một cách vô tình hay không. Điều này đảm bảo an toàn và độ bền của sản phẩm trong các tình huống sử dụng thực tế.
Thiết bị này hoàn toàn tuân thủ:
Nó phù hợp cho việc kiểm tra tuân thủ đầu nối sạc xe điện trên toàn cầu.
Thiết bị được thiết kế cho:
Hệ thống hỗ trợ nhiều mức lực:
Lực có thể được điều chỉnh bằng hệ thống trọng lượng được hiệu chuẩn.
Có, tốc độ lăn có thể được điều chỉnh thông qua hệ thống điều khiển động cơ, với tốc độ thử nghiệm tiêu chuẩn là 8 ± 2 km/h theo yêu cầu của tiêu chuẩn IEC và UL.
Hệ thống được trang bị:
Cả hai đều được lắp trên vành thép và được bơm theo yêu cầu tiêu chuẩn.
|
|
| MOQ: | 1 |
| giá bán: | có thể đàm phán |
| tiêu chuẩn đóng gói: | Vỏ gỗ dán |
| Thời gian giao hàng: | 30 ngày |
| Phương thức thanh toán: | T/T |
| khả năng cung cấp: | 10 bộ mỗi tháng |
Thiết bị kiểm tra giẫm đạp phích cắm EV được thiết kế để đánh giá độ bền cơ học và an toàn của đầu nối và phích cắm xe điện dưới điều kiện bị xe cán qua. Hệ thống này mô phỏng các tình huống thực tế khi đầu nối sạc xe điện có thể vô tình bị xe cán qua, đảm bảo tuân thủ các tiêu chuẩn an toàn quốc tế.
Được thiết kế với độ chính xác và độ tin cậy cao, thiết bị này được sử dụng rộng rãi trong các nhà sản xuất bộ sạc xe điện, phòng thí nghiệm thử nghiệm và các cơ quan chứng nhận để kiểm tra độ bền đầu nối xe điện, xác nhận an toàn phích cắm sạc và kiểm tra tuân thủ.
Thiết bị mô phỏng một chiếc xe chạy qua một phích cắm hoặc đầu nối xe điện được đặt trên bề mặt bê tông. Một tải trọng quy định được áp dụng bằng lốp ô tô tiêu chuẩn dưới tốc độ và áp suất được kiểm soát.
Hệ thống đảm bảo mẫu cố định trong khi trải qua các chu kỳ lăn lặp lại, tái tạo các điều kiện ứng suất trong thực tế.
![]()
| Mục | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Trạm thử nghiệm | Một trạm |
| Hệ thống điều khiển | Điều khiển thông minh PLC + màn hình cảm ứng 7 inch |
| Chế độ hoạt động | Tự động / Thủ công có thể chuyển đổi |
| Hệ thống truyền động | Động cơ + bộ giảm tốc bánh răng sâu |
| Hành trình truyền động | 0-2,0 m |
| Tốc độ truyền động | 8 ± 2 km/h (có thể điều chỉnh) |
| Lực ép | A. Lực ép (5000 ± 250) N B. Lực ép (11000 ± 550) N C. Lực ép 4893 N (1100 lbf) |
| Điều chỉnh lực | Hệ thống tải trọng bằng trọng lượng (4890-11000 N) |
| Loại lốp | Lốp P225/75R15 + lốp chịu tải |
| Áp suất lốp | 220 ± 10 kPa / 218 ± 13 kPa |
| Phương pháp lăn | Chuyển động qua lại của động cơ tuyến tính |
| Tấm đế | Sàn bê tông mô phỏng với các phụ kiện cố định |
| Màn hình hiển thị | Cài đặt và giám sát thông số trên màn hình cảm ứng |
| Hệ thống phanh | Cơ chế phanh chống va chạm tích hợp |
| Nguồn điện | AC 480V ± 10%, 60Hz, 15 kW |
| Kích thước | Khoảng 4700 × 1300 × 3000 mm |
| Trọng lượng | Khoảng 2400 kg |
Thiết bị có vỏ thép cán nguội chắc chắn với bề mặt phủ Teflon chống ăn mòn. Cấu trúc bên trong tích hợp các bộ phận bằng thép không gỉ và nhôm để đảm bảo độ bền lâu dài.
Cơ cấu lăn được dẫn hướng bởi các thanh ray chịu tải nặng và được cung cấp năng lượng bởi hệ thống động cơ mô-men xoắn cao, đảm bảo hoạt động trơn tru và nhất quán. Hệ thống trọng lượng có thể điều chỉnh cho phép kiểm soát chính xác lực ép, trong khi cánh tay cần cẩu tích hợp giúp đơn giản hóa các thao tác tải.
Bài kiểm tra giẫm đạp đánh giá xem phích cắm hoặc đầu nối xe điện (EV) có thể chịu được hư hỏng cơ học khi bị xe cán qua một cách vô tình hay không. Điều này đảm bảo an toàn và độ bền của sản phẩm trong các tình huống sử dụng thực tế.
Thiết bị này hoàn toàn tuân thủ:
Nó phù hợp cho việc kiểm tra tuân thủ đầu nối sạc xe điện trên toàn cầu.
Thiết bị được thiết kế cho:
Hệ thống hỗ trợ nhiều mức lực:
Lực có thể được điều chỉnh bằng hệ thống trọng lượng được hiệu chuẩn.
Có, tốc độ lăn có thể được điều chỉnh thông qua hệ thống điều khiển động cơ, với tốc độ thử nghiệm tiêu chuẩn là 8 ± 2 km/h theo yêu cầu của tiêu chuẩn IEC và UL.
Hệ thống được trang bị:
Cả hai đều được lắp trên vành thép và được bơm theo yêu cầu tiêu chuẩn.